Skin and Hair Solution Thailand
 ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

กระจากกรรมพันธุ์

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Skin and Hair Solution Thailand -> ถามคุณหมอเรื่องผิว
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
บ้านใกล้ๆ แจ้งวัฒนะ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 09, 2009 10:21 am    เรื่อง: กระจากกรรมพันธุ์ ตอบโดยอ้างข้อความ

เรียนถามคุณหมอค่ะ
ดิฉันเป็นกระที่ใบหน้า และแขนด้วย เนื่องจากคุณแม่รักมาก ให้มาหมดเลย แถมเป็นมากกว่าคุณแม่อีก เพราะลุยแดดตอนเด็กๆ เคยรักษาเมื่อ 7 ปีที่ผ่านมา รักษาแรกๆ ก็จางไป พอใจค่ะ รักษาที่คลีนิกแถวอนุสาวรีย์ชัยฯ (จำชื่อไม่ได้จริงๆค่ะ) คุณหมอบอกว่าเป็นเลเซอร์แย๊ก ตอนนี้อยากเริ่มรักษาอีก เพราะเป็นเพิ่มขึ้นๆ ไม่ค่อยได้ดูแลหน้าค่ะ แต่ไม่ค่อยมีสิว มีเฉพาะช่วงไซเคิลเล็กน้อย ใช้ครีมกันแดด ครีมแตงกวาของอภัยภูเบศร์ โทนเนอร์ที่ซื้อในวัตสัน แล้วก็แป้งเด็กจอห์นสัน ไม่แต่งหน้า

ต้องการผลแค่กระจางลง แล้วก็วิธีรักษาผิวหน้าให้สมดุล

อยากทราบค่ารักษาคร่าวๆ และวิธีการ ค่ะ แล้วถ้าไปขอคำแนะนำให้คุณหมอดูใบหน้าต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ (คลินิกดูหรูๆ เกรงว่าจะเกินเอือ้ม ไม่กล้าเข้าไปถาม แต่พออ่านจากเว็บคลินิกแล้ว น่าเชื่อถือกว่าที่อื่นค่ะ)
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
ขึ้นไปข้างบน
samorn
Doctor
Doctor

เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 634

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 09, 2009 10:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กระที่ได้มาจาก คุณแม่น่าจะคล้ายพวกเด็กฝรั่ง เราเรียกกันว่า Freckles. รักษาง่ายดังที่เล่ามา ในอดีตใช้ Q switch lasers ตัวใดก็ได้แต่เดี๋ยวนี้สามารถใช้ Vbeam 2 หรือ IPL ตัวดีๆก็ได้ผล ความคาดหวังสำหรับผลนั้นต้องเข้าใจว่าจะกลับมาเป็นอีก แต่ใช้เวลาเป็นปี ค่าใช้จ่าย หากทั้งหน้า ก็ประมาณ 5000-7000 บาท ครับ การตรวจพูดคุยไม่เสียเงินเหมือนถามคำถามในเว็บบ นี้แหละครับแต่ได้ทำความรู้จักกันมากกว่า การใช้ยากันแดดและเลี่ยงแดดจะทำให้ปัญหานี้กลับมาช้าลงมาก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
บ้านใกล้ๆ แจ้งวัฒนะ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 10, 2009 6:12 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณมากเลยค่ะคุณหมอ อ่านแล้วอุ่นใจ เริ่มหยอดกระปุกวันนี้เลย อีกไม่นานจะไปพบคุณหมอค่ะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Skin and Hair Solution Thailand -> ถามคุณหมอเรื่องผิว ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน
เนื่องจากเว็บ Skinhairthai.com ช่วงหลังมานี้ มีข้อความโพสไม่เหมาะสม ซึ่งอาจจะมาจากผู้ไม่ประสงค์ดีบางประการ ทางทีมงานจึงต้องขอให้ผู้ที่จะโพสข้อความ Register ก่อน อีกทั้งรบกวนคนไข้ปัจจุบันใช้หมวด "สอบถามสำหรับคนไข้" หรือ ส่งอีเมล์ ถามคุณหมอโดยตรงที่ contact@netanart.com หรือ contact@svjclinic.com ค่ะ

Skin and Hair Solution Thailand topic RSS feed